Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu katika matangazo ya Kumekuu cha Afrika. Bila shaka haujambo msikilizaji, popote pale unapotusikiliza. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi naitwa Idi Ligongo. Tunakukaribisha kwenye matangazo yetu ya Kumekucha Afrika, ikiwa leo ni Alhamisi Agosti 27 mwaka huu wa 2020. Tunasikika kupitia redio zetu washirika katika eneo zima la Afrika Mashariki pamoja na maziwa makuu. Tunasikika pia kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com rani ya dakika hizi 30 tunakuarifu kwamba mechi tatu za raundi ya mtoano katika fainali za ligi ya mpira wa kikapu Marekani zimeahirishwa Jumatano kama ishara ya kupinga kitendo cha Marekani mweusi kupigwa risasi na polisi huko Wisconsin. Na katika ripoti nyingine viongozi wa vuguvugu la makundi ya kisiasa na asasi za kidini na kiraia M5 RPF nchini Mali lililopelekea kuondolewa madarakani kwa rais Ibrahim uh, Boubacar Keita, wanasema wako tayari kushirikiana na baraza la kijeshi CSMP katika kipindi cha kuunda utawala wa mpito. Lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyinginezo kutoka kwa waandishi wetu waliopo sehemu mbali mbali barani Afrika, unasomewa habari za dunia na Id Ligongo. Mechi za ligi za mpira wa kikapu za Marekani za wanawake na wanaume WNBA na NBA ziliahirishwa Jumatano usiku kupinga kitendo cha kijana Marekani mweusi kupigwa risasi na polisi katika mji wa Kenosha, Wisconsin. Kuahirishwa kwa mechi hizo kulifuatia hatua ya kwanza iliyochukuliwa na timu ya Milwaukee Bucks kugomea mechi yao ya tano katika ligi ya mtoano na Orlando Magic. Orlando ilifika uwanjani lakini Bucks hawakutokea. Saa chache baadaye, NBA ilitoa taarifa ikisema mechi zote zilizokuwa zichezwe, ikiwa ni pamoja na Houston Rockets dhidi ya Oklahoma City Thunder na Los Angeles Lakers dhidi ya Portland Trail Blazers, zimeahirishwa. Muda si mrefu baada ya hapo, WNBA nayo ikatangaza kuahirisha mechi zake tatu ambazo zilikuwa zichezwe usiku. Hatua ya leo inafuatia kupigwa risasi kwa Jacob Blake katika jimbo linalotokea timu ya Bucks, Wisconsin. Blake alipigwa risasi mara saba na polisi wakati anajaribu kuingia ndani ya gari lake, baada ya mvutano na polisi. Blake yupo hospitali mpaka sasa na madaktari wanasema huenda asiweze kutembea tena kwa miguu yake yeye mwenyewe Kampeni za kuchaguliwa tena kwa rais Donald Trump zimetumia ujumbe wa sheria na kutii sheria kuwa kiini cha ujumbe wa mkutano mkuu wa chama cha Republican, na kukosoa maandamano ya kupinga ubaguzi yanayofanywa na makundi ya watu pamoja na ratiba iliyokuwepo. Mkutano huo uliwatumia wazungu wawili matajiri mtu na mkewe waliokabiliana na waandamanaji mbele ya nyumba yao jijini St. Louis, Missouri. Wakiele, wakielekeza bunduki kwa waandamanaji hao wa vuguvugu la Black Lives Matter. Wawili hao walizungumzia juu ya kutochukuliwa hatua kwa kundi la watu waliovamia makazi yao. Badala yake wamesema wao ndio waliofunguliwa mashtaka licha ya kwamba wao wanadai walikuwa wakilinda nyumba yao. Waendesha mashitaka waliowafungulia wa mashtaka kwa matumizi ya bunduki kinyume cha sheria. Mkutano mkuu wa Chama cha Republican ulisisitiza ujumbe wa kampeni za Rais Donald Trump kwamba maandamano yanayotaka haki katika masuala ya rangi za watu yanasambaza na kukuza tishio la usalama wa umma. Wizara ya Sheria ya Marekani imetangaza Jumatano kwamba inafikiria kuchunguza majimbo manne kufuatia amri inayotaka vituo vya kulia wazee kuwachukua wagonjwa COVID-19, ikisema amri hiyo huenda imepeleka vifo vya watu wagonjwa ambao ni wazee. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Majimbo hayo manne ya New York, New Jersey, Pennsylvania na Michigan yote yanaongozwa na magavana kutoka chama cha Democratic. Wabunge kutoka chama cha Republican na wakosoaji wengine kwa muda mrefu wanadai kwamba amri hiyo imesababisha idadi kubwa ya vifo kwenye vituo vinavyotoa huduma za muda mrefu kwa wazee katika majimbo hayo. Katika barua tofauti kwa magavana wa majimbo hayo manne, Naibu mwanasheria mkuu Eric Dreiband aliomba maelezo ya kina kuanzia idadi ya watu ambao walilazwa kwenye nyumba za kulea wazee baada ya kuambukizwa COVID-19 pamoja na idadi ya vifo kwenye vituo hivyo. Zaidi ya asilimia 40 ya takriban vifo 180,000 vya COVID 19 nchini Marekani vinahusishwa na nyumba za kulea wazee kwa mujibu wa uchambuzi wa gazeti la New York Times. Gavano wa New York Andrew Kumo anakabiliwa na ukosoaji kufuatia agizo alilotoa mwezi Machi ambalo lilihitajika nyumba za kulea wazee kuwakubali wagonjwa walioambukizwa virusi vya korona. Hivi sasa wizara ya sheria imesema inaangalia iwapo ifungue uchunguzi chini ya sheria ya serikali kuu inayosimamia haki za raia katika makazi ya nyumba wanayoishi wazee. Unaendelea kusikiliza matangazo haya ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. <muchu> Maafisa waandamizi wa ujasusi wa idara ya kusimamia sheria wa Marekani wanasema hakuna ishara kwamba watu kutoka nje ya nchi wanataka kuingilia uchaguzi ujao wa rais wa Marekani kwa kulenga mfumo wa upigwaji kura kwa njia ya posta. Afisa mwandamizi wa ujasusi wa Marekani amesema kwamba hawana taarifa za kijasusi kwamba kuna taifa linatishia kujiingiza katika kuingilia uchaguzi ama vitendo vyovyote vya namna hiyo kuingilia mfumo wa upigwaji kura kwa njia ya posta. Afisa huyo aliongeza kuwaeleza wanahabari kwamba vilevile vile hakuna chochote kinachoonyesha kuwepo na kundi la watu ndani ya nchi wanaojiandaa kuleta udanganyifu katika uchaguzi wa Novemba tatu kwa kuchezea mfumo wa posta utakaotumika katika upigaji kura. Na Marekani Jumatano imeweka vikwazo dhidi ya kampuni za China ishirini na nne na watu kadhaa ambao wanashutumiwa kuhusika kujenga na kukiweka kijeshi kisiwa kilichotengenezwa katika bahari ya South China Sea. Wizara ya biashara ya Marekani imeeleza kupitia taarifa kwamba makampuni hayo yalishiriki kwa kiasi kikubwa kusaidia jeshi la China kwa miradi ya ujenzi huku waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Mike Pompeo, akisema katika taarifa tofauti kwamba Marekani inaweka vikwazo vya vibali vya kuingia Marekani kwa watu waliohusika kwa namna yoyote ile na mradi huo. Toka mwaka 2013 serikali ya China imetumia kampuni za umma kujenga na kumiliki heka elfu tatu za eneo lenye mgogoro la bahari ya South China Sea, na kuzorotesha utulivu, kutishia dola za majirani zake na kusababisha uharibifu wa mazingira, alisema Waziri Pompeo. Vikwazo vya Marekani vya jana Jumatano vimefuata sera iliyoboreshwa mwezi Julai ambayo inamtaka, inatamka wazi kuwa shughuli za Beijing katika eneo hilo la bahari ni kinyume cha sheria. Unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Viongozi wa vuguvugu la makundi ya kisiasa na asasi za kidini na kiraia, M 5 RFP, nchini Mali lililopelekea kuondolewa madarakani kwa Rais Ibrahim Bubakar Keita, wamesema wapo tayari kushirikiana na baraza la kijeshi CSNP katika kipindi cha kuunda utawala wa mpito. Viongozi hao wamekutana na viongozi wa kijeshi katika kambi ya jeshi ya kati ambako uasi ulianza wiki iliyopita na kusababisha kuondolewa madarakani kwa rais Keita kwa mazungumzo yao ya kwanza yaliyofanyika Jumatano juu ya namna ya kutayarisha utaratibu wa mpito. Abdu Shakur Abud anatueleza zaidi. Viongozi wa kundi la M5 RFP walizungumza na waandishi wa habari baada ya mazungumzo yao na kusema wameridhika na maamuzi yaliyochukuliwa wakati wa mazungumzo na baraza tawala la kijeshi la CNSP. Rais wa kamati ya utendaji ya M5 RFP Choguel Kokala Maiga amesema kundi lao na baraza la kijeshi ndio watahusika moja kwa moja hivi sasa na utaratibu wa mpito. Tumekubaliana kwamba kuanzia hivi sasa wahusika wakuu katika kipindi cha mpito cha kuleta mageuzi yanayotarajiwa na wananchi wa Mali ili kuunda taifa jipya la Mali ni lazima watambuliwe. Wahusika hao ni M5 RFP na CNSP. Maiga anasema mazungumzo yalizingatia juu ya misimamo ya pande zote mbili na namna ya kuendelea mbele baada ya mapinduzi haya. Anasema watakutana tena kwa majadiliano ya kina juu ya mipango yao ya baadaye na ya mpito. CNSP walituambia kwamba wako katika utaratibu wa kufanya mipango ya kuleta pamoja makundi yote ya taifa Ilikuja ili kujaili aina ya mpito inayohitajika, muda wake madarakani na maswala mengine ya mpito. Viongozi wa baraza la kijeshi hawakufikia makubaliano, hata hivyo, mapema wiki na ujumbe wa ECOWAS, juu juu ya kuandaa utawala mpito wa kiraia, kwa vile wanajeshi wamesitiza kwamba hilo ni swala litakalojadiliwa na kupangwa kati ya wamali wenyewe. Wakati huo hiyo, jana, rais wa Senegal Macky Sall alikutana na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron mjini Paris kujadili hali ya huko Mali, swala la sarafu ya CFA, janga la korona na uhusiano kati ya nchi zao mbili. Na mapema Jumatano, maafisa wa Umoja wa Ulaya wamesema jumuiya hiyo inasitisha kwa muda kazi zake za kutoa mafunzo ya kijeshi nchini Mali kufuatia mapinduzi yaliyomwondoa madarakani rais Keita. Afisa wa EU amesema miradi miwili ya kutoa mafunzo kwa jeshi na polisi, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kimataifa kurudisha utulivu Mali na kuimarisha utawala wa kitaifa, imesimamishwa kwa sababu lengo lilikuwa kusaidia serikali halali ya nchi hiyo na wala sio serikali iliyochukua madaraka kwa nguvu. Afisa huyo amesema mawaziri wa ulinzi wa EU waliokutana Berlin hapo jana walizungumzia pia hali ya Mali, lakini hakuna taarifa zilizotolewa bado juu ya mazungumzo yao. Kwa upande mwingine, jumuiya ya mataifa 88 yanayozungumza Kifaransa, OEF, yamesitisha wanachama wa Mali kutoka jumuiya hiyo. Kufuatana na katibu mkuu Louise Mushikabo, OEF imetoa wito wa kuachiliwa mara moja kwa Keita na maafisa wake wa serikali wanaoshikiliwa na jeshi tangu Agosti 18. Unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka hapa mjini Washington DC. Id Ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Viongozi wa Iraq, Jordan na Misri wamefanya mazungumzo katika mji mkuu wa Jordan, Aman, ya kuboresha uhusiano wao wa kiuchumi na kisiasa, katikati ya mgogoro unaoendelea wa kikanda. Ziara ya waziri mkuu wa Iraq Mustafa Kadhim kwenda Jordan imekuja baada ya ziara yake Washington wiki iliyopita iliyoangazia wasiwasi uliopo wa kikanda baina ya Marekani na Iran. Msemaji wa serikali ya Iran ametoa mwito kwa waziri mkuu Kadhimi kufanya pia ziara ya Tehran. Ni mkutano uliokuwa ukisubiriwa sana baada ya waziri mkuu wa Iraq kufanya mawasiliano na washirika muhimu, Misri na Jordan, kwa kile kilichoonekana kupunguza uingiliaji wa Iran katika siasa za Iraq. Wanamgambo wenye kuunga mkono Iran wamekuwa wakishutumiwa kuingilia maamuzi ya serikali na kushambulia waandamanaji wanaowapinga. Mwendesha mashtaka wa Umoja wa Mataifa Jumatano ametoa mwito wa kifungo cha maisha gerezani kwa kiongozi wa jeshi la Serbia Ratko Mladic kwa uhalifu ukijumuisha mauaji ya halaiki ambayo yanaelezwa kiongozi huyo wa jeshi alisimamia. Mladic mwenye umri wa miaka sabini na minane alikuwa kamanda wa jeshi la Waserbia wa Bosnia katika vita vya miaka ya elfu moja mia tisa na tisini na mbili mpaka elfu moja mia tisa na tisini na tano vya Bosnia. Mahakama ya Umoja wa Mataifa Novemba 20 ilimtia hatiani kwa makosa ya mauaji ya halaiki, uhalifu dhidi ya ubinadamu na ukiukwaji wa sheria za kimataifa za kivita kwa kuhusika kwake katika mauaji ya Sherebejnicha ya mwaka 1995. Hata hivyo, mwanasheria wake ametaka mashitaka hayo yaondolewe ama kesi kusikilizwa upya. Zaidi ya wanaume na wavulana alfu nane wa kabila la Bosnia waliuawa, na wanawake, watoto na wazee wa kabila hilo wanaokadiriwa kuwa thelathini na tano elfu walikimbia vijiji vyao. Na utabiri wa hali ya hewa wa Marekani unaeleza kimbunga Laura kimeongeza nguvu na kufikia hatua ya nne na kuwa na upepo wenye kasi ya kilomita 225 kwa saa, kikiwa kinaelekea katika mwambao wa guba ya Marekani. Kituo cha Marekani cha utabiri wa vimbunga kinasema dharuba hiyo ilitarajiwa kuleta madhara baadaye leo katika maeneo ya karibu ya mpaka wa Marekani, katika majimbo ya Texas na Louisiana. Utabiri wa hali ya hewa unaonya wakazi katika maeneo hayo kuwa wana saa chache ya kuchukua hatua za kujilinda kwa maisha yao na mali zao. Inaelezwa kuwa kimbunga kitaleta upepo mkali sana na dharuba kubwa ya mawimbi yanayotarajiwa kufanya uharibifu mkubwa wa mali ikiambatana na mvua kubwa yenye kiwango cha sentimita 38 na kusababisha mafuriko katika maeneo mengi. Matangazo ya Kumekucha cha Afrika pia yanasikika kupitia redio mbalimbali wa shirika wetu ikiwa ni pamoja na redio Chuchu na Hits FM visiwani Zanzibar, TKFM ya Tanga Tanzania, na Sayare redio huko Eldoret Kenya. Tunasikika pia kwenye mtandao wetu wa VOA swahilicom. Tunarejea kwa ripoti za waandishi wetu kutoka maeneo mbalimbali ya huko Afrika na duru za serikali ya Burundi zimethibitisha kwamba raia kumi na mmoja wameuawa na wahalifu walioshambulia kusini mwa nchi hiyo. Hata hivyo wapiganaji wanaoshutumiwa ni waasi wenye silaha waliofanya shambulizi hilo wamekanusha kauli hiyo na kueleza kuwa waliokufa katika mapigano hayo ni askari polisi wa serikali ya Burundi. Mwandishi wetu Jean Marie Hichu, Burundi, ana ripoti zaidi. Wapiganaji wenye silaha walishambulia mkoa wa Rumonge kusini mwa Burundi mwanzoni mwa wiki hii wakitokea katika nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Imearifiwa kwamba idadi ya wapiganaji hao ilikuwa kati ya sabini na mia moja na baadhi yao walikuwa wamevalia sare za jeshi la Burundi na wengine mavazi ya kiraia, limeandika gazeti la kibinafsi la SOS Media Burundi likimnukuu mkazi mmoja wa eneo hilo baada ya duru za jeshi la serikali ya Burundi kusalia kimya. Sasa hatimaye gavana wa mkoa wa Rumonge Konsolater ni tunga amezungumza na redio ya taifa la Burundi na kuthibitisha kwamba shambulio hilo liliendeshwa na makundi ya watu aliyowaita kuwa ni wahalifu wenye silaha ambao waliwaua wananchi kumi na moja wa kawaida baada ya kuwashikilia mateka. Kundi la wahalifu waliotokea nchini Kongo waliingia ndani ya Burundi na kujihusisha na uporaji katika makazi ya raia. Wakawalazimisha wananchi kubeba bidhaa zilizoporwa, na baada ya kujielekeza hadi katika msitu mmoja, wakawamalizia maisha watu 11 miongoni mwa raia waliokuwa wakibeba mizigo hiyo. Vikosi vya usalama kwa ushirikiano na raia wanaendelea kuwasaka wahalifu hao, lakini habari za uhakika ni kwamba wahalifu hao tayari wameshaondoka katika mkoa wetu na kujielekeza katika mikoa mingine Ushikubu, Shura, kuhara. Habari zaidi zimefahamisha kuwa watu kadhaa wamekamatwa wakishukiwa kushirikiana na makundi hayo ya wapiganaji wenye silaha hayo. Yakiarifiwa, Augustin Ngenzi ambaye amejitambulisha kama ni msemaji wa kijeshi wa kundi la Red Tabara linaloendesha uasi wenye silaha dhidi ya utawala wa Burundi, katika ujumbe mfupi kwenye mtandao wa Twitter, amekiri kwamba wapiganaji wa kundi hilo walishambuliana na askari polisi wa serikali pamoja na vijana aliowataja kama ni wanamgambo wa Imbonera Kure wa chama madarakani Sendede FDD, na kwamba wakati wa mapigano hayo askari polisi tisa na takriban vijana ishirini wa Imbonera Kure waliuawa. Itafahamika kuwa sio mara ya kwanza kundi la Red Tabara kujigamba kuwa limeshambulia ndani ya ardhi ya Burundi. Oktoba mwaka jana, wapiganaji wa kundi hilo la uasi walifahamisha kwamba walishambulia ngome za vikosi vya usalama vya serikali katika mkoa wa Bubanza, magharibi mwa Burundi. Lakini wakati huo jeshi la Burundi lilihisi kwamba hakuna uasi wa kijeshi nchini Burundi, bali ni wahalifu wenye silaha wenye nia ya kuyumbisha usalama ndani ya ardhi ya Burundi. Kigali. Huko Misri, Wizara ya Afya nchini humo imetaja kwamba hivi sasa ipo katika hatua ya tatu ya majaribio ya aina sita za chanjo ya ugonjwa wa COVID-19. Waziri wa afya nchini humo amesema wapo kwenye mchakato wa kuandaa viwanda sitini kwa ajili ya uzalishaji chanjo hizo za kinga dhidi ya kirusi cha korona. Taarifa kamili inasomwa na mwandishi wetu wa Misri, shafi Mbinda. Kwenye taarifa rasmi ya wizara, Bihala Zaidi, ambaye ni waziri wa afya nchini Misri, amethibitisha uwepo wa chanjo sita hizo dhidi ya maradhi ya kirusi cha korona, huku tayari kukiwa na aina nyingine mbili za chanjo kutoka nchini China zitakazojaribiwa kwa wamisri elfu kumi na tano licha ya kuwa idadi ya visa vya maambukizi ya ugonjwa wa covid-19 inashuka nchini Misri. Bihala zaidi amesisitiza kwamba wizara yake bado inaendelea kujipanga thabiti dhidi ya ugonjwa huu. Aidha, amesifu juhudi zinazotolewa na wahisani katika wizara yake, ikiwemo kupokea mabilioni ya fedha kutoka kwa wafanyabiashara. Misri inaamini kwamba uzoefu iliyo nayo katika majaribio ya tiba na kiafya ni pamoja na taaluma ya ziada kutoka shirika la afya duniani pamoja na ushirika uliopo baina yake na taifa la China. Amesema kwamba hawatochelewa utengenezaji wa chanjo hizo kwa wingi mara tu baada ya kupata matokeo yake katika kipindi hiki cha majaribio. ehna mawqifna mutaqaddim jiddan ahna mashin ma'a alalam sisi mpaka hivi sasa tumepiga hatua sana, tunakwenda sambamba na ulimwengu. Aidha, kuna shirika tunaendelea kufanya nalo kazi juu ya aina mbili za chanjo ambazo mchakato wake upo katika hatua ya tatu. Ni wiki hii tu tunapokea hizo dawa ili kuanza kuzifanyia majaribio, na mambo yakienda sawa, basi tutazalisha chanjo za kutosha kwa kufanya kazi pamoja na mashirika au viwanda ambavyo vilivyoingia katika hatua ya tatu ya uzalishaji. Ni ishara tosha kwamba kwa muda huu mfupi chanjo itakuwa tayari kwa haraka iwafikie wa Misri. Kwa chanjo hiyo pia kuna matumaini makubwa kwa raia kutokuwa na hali ya taharuki, endapo itathibiti kuibuka tena kwa wimbi lingine la maambukizi ya ugonjwa wa COVID-19. Hali kadhalika kwa mujibu wa wizara ya afya ni kwamba mamlaka nchini Misri zinategemea kupungua kwa idadi ya visa vya vi maambukizi mpaka kufikia sifuri ifikapo mwezi wa tisa ujao. Misri inaona kwamba mpango huu wa uzalishaji chanjo hii dhidi ya ugonjwa wa COVID-19 ni duru yake nyingine muhimu kwa nchi nduguze barani Afrika, kama ilivyofanya katika mpango uliopita wa kutibu maradhi ya kirusi C kwa wakazi milioni moja barani Afrika kutoka hapa mjini Cairo, Shafi Mbinda, Sauti ya Amerika. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika na ufuatao sasa ni muktasari wa habari unasomwa na Id Ligongo. Mechi za ligi za mpira wa kikapu za Marekani za wanawake na wanaume, WNBA na NBA ziliahirishwa Jumatano usiku kupinga kitendo cha kijana mweusi kupigwa risasi na polisi katika mji wa Kenosha katika jimbo la Wisconsin. Kampeni za kuchaguliwa tena kwa rais Donald Trump zimetumia ujumbe wa sheria na kutii sheria kuwa kiini cha ujumbe wa mkutano mkuu wa chama cha Republican na kukosoa maandamano ya kupinga ubaguzi yanayofanywa na makundi ya watu hapa Marekani. Maafisa waandamizi wa, wa ujasusi na idara za kusimamia sheria wa Marekani wanasema hakuna ishara kwamba watu kutoka nje ya nchi wanataka kuingilia uchaguzi ujao wa rais wa Marekani kwa kulenga mfumo wa upigwaji kura kwa njia ya posta. Marekani Jumatano imewekwa vikwazo dhidi ya kampuni za China 24 na watu kadhaa ambao wanashutumiwa kuhusika kujenga na kukiweka kijeshi kisiwa kilichotengenezwa katika bahari ya South China Sea. Viongozi wa Iraq, Jordan na Misri wamefanya mazungumzo katika mji mkuu wa Jordan, Aman, ya kuboresha uhusiano wao wa kiuchumi na kisiasa katikati ya mgogoro unaoendelea wa ukanda huo. Mwendesha mashtaka wa Umoja wa Mataifa Jumatano ametoa wa wa mwito wa kifungo cha maisha gerezani kwa kiongozi wa jeshi la Serbia Ratko Mladic kwa uhalifu ukijumuisha mauaji ya halaiki ambayo yanaelezwa kiongozi huyo wa jeshi aliyasimamia. Mpaka hapa ndiyo nakamilisha matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa mjini Washington DC. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Mwamoyo Hamza, mwongozaji ni Diodon Chuba Hiro. Nimeshirikiana na mwenzangu Ed Ligongo. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, ninakutakia wakati mzuri na siku njema popote pale ulipo. Ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Rais Donald Trump amefanikisha makubaliano ya kihistoria ya amani kati ya Israel na Umoja wa Falme za Kiarabu au UAE. Ni makubaliano ya kwanza kurejesha uhusiano kati ya Israel na nchi kubwa ya Kiarabu katika miaka 25 . Matumaini ni kwamba nchi zaidi za Kiarabu na za Kiislam zitafuata uongozi wa UAE na kurejesha uhusiano na Israel. Makubaliano hayo yatajulikana kama Abraham Accord, kama ambavyo katika Biblia Abraham anafikiriwa kuwa baba wa dini kuu tatu za Kiyahudi, Ukristo na Uislamu. Balozi wa Marekani nchini Israel David Friedman alielezea, hakuna mtu anayeonyesha vyema uwezo wa umoja kati ya imani hizi zote tatu kuliko Abraham. Makubaliano ya Abraham ni mafanikio makubwa kwa Waislamu ulimwenguni kote wanaotamani kwenda kuswali katika msikiti wa Al-Aqsa huko Jerusalem kwani sasa wataweza kusafiri moja kwa moja kwenda tel aviv kutoka abu dhabi mji mkuu wa uae kwa kushawishi ziara zaidi itasaidia kukabiliana na wenye msimamo mkali wanaotumia hadithi za uongo kwamba msikiti wa al aksa unashambuliwa na kwamba waislamu hawawezi kuswali katika eneo hilo takatifu kama rais trump alivyoeleza wazi katika ziara yake ya kwanza mashariki ya kati mwaka elfu mbili na kumi na saba matatizo ya mashariki ya kati yanaweza kutatuliwa tu pale watu wa imani zote watakapokusanyika pamoja kupambana na msimamo mkali wa Kiislamu na kutaka kutafuta fursa za kiuchumi kwa watu wa imani zote chini ya makubaliano ya amani Israel na UAE watabadilishana balozi na wabalozi na kuanza ushirikiano katika mambo mengi ikiwa ni pamoja na utalii, elimu, huduma za afya, biashara na usalama. hatimaye makubaliano ya Abraham inaweka msingi wa kupata amani ya kudumu kati ya Israel na Wapalestina. Mtazamo wetu, alisema Rais Trump, ni wa amani, usalama na ustawi katika eneo hili la ulimwengu. Lengo letu ni muungano wa mataifa ambayo yanashirikiana katika malengo ya pamoja katika kuondoa msimamo mkali na kuwapa watoto wetu mustakabali wenye matumaini ambao unampendeza Mungu. Hiyo ilikuwa tahariri ilieleza msimamo wa serikali ya Marekani.