hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.9 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. India imeripoti maambukizi mapya ya virusi vya korona 78761 katika saa ishirini na nne leo Jumapili, siku moja yenye ongezeko la juu kabisa duniani tangu janga lilipoanza, huku nchi hiyo inaendelea kufungua uchumi wake. Ilikuwa siku ya nne mfululizo ambapo India imesajili zaidi ya maambukizi elfu 75 ikiwa na idadi ya watu bilioni moja nukta nne, India ni nchi ya tatu iliyoambukizwa sana duniani nyuma ya Marekani na Brazil zenye kesi milioni tatu nukta tano na zaidi ya vifo elfu sitini na tatu kulingana na takwimu rasmi zilizotolewa na wizara ya afya ya nchi hizo. Kwenye miji kadhaa ya Ulaya waandamanaji waliandamana Jumamosi dhidi ya masharti ambayo yamewekwa tangu kuzuka janga la COVID-19. Maafisa wanasema mtu mmoja alipigwa risasi na kufa Jumamosi usiku huko Portland, kaskazini magharibi mwa jimbo la Oregon hapa Marekani, wakati waandamanaji wa Black Lives Matter na wafuasi wa rais Donald Trump walipopambana katika mitaa Ripoti za awali zinamtambulisha mwathirika ni mzungu. Haijafahamika bado ikiwa tukio hilo lilihusiana na mapambano ambayo yalizuka wakati waandamanaji walipokumbana na msafara wa karibu magari mia sita ya wafuasi wa Trump katika eneo la jiji. Wafuasi wa Trump wamekutana katika jiji hilo Jumamosi tatu mfululizo. Waandamanaji walijaribu kuzuia msafara kwa kusimama barabarani na kufunga madaraja. Tukio la kupigwa risasi linakuja siku mbili baada ya rais Donald Trump kuitaja Portland kama mji huru uliokumbwa na vurugu katika hotuba yake kwenye mkutano mkuu wa chama cha Republican, kama sehemu ya mada yake ya kampeni ya kuendelea kuwepo madarakani inayosisitiza kuagiza na kurudisha sheria. Rais wa Ujerumani Frank Walter Steinmeier amelaani Jumapili jaribio la waandamanaji la kutaka kubomoa jengo la bunge la Ujerumani Richstag, akisema hilo ni shambulizi lisilokubalika moyoni mwa demokrasia yetu. Steinmeier amesema katika ujumbe wa Instagram kwamba kamwe hatutakubaliana na hili. Tukio hilo lilitokea jumamosi jioni baada ya waandamanaji takriban elfu thelathini na nane waliokusanyika Berlin katika siku ya kuandamana dhidi ya hatua kali zilizowekwa za kuzuia kusambaa virusi vya korona nchini humo. Baada ya kiasi cha masaa mawili, polisi waliwatawanya waandamanaji wakidai hawakutekeleza kanuni ya kutokaribiana kutoka mtu mmoja hadi mwingine. Rais wa Ujerumani aliwaita waandamanaji kama ni watu wa mrengo mkali wa kulia huku akivisifia vyombo vya usalama kwamba vilichukua hatua ya busara katika mazingira ya hali ngumu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Israel ina matumaini ya kufanya sherehe ya utiaji saini huko Washington ifikapo katikati ya mwezi Septemba katika juhudi za mkataba wake wa kurejeshwa uhusiano na Umoja wa Falme za Kiarabu, mjumbe katika baraza la mawaziri la waziri mkuu Benjamin Netanyahu amesema leo. Tarehe ya hafla ya aina hiyo inaweza kuamuliwa na wasaidizi waandamizi wa Netanyahu na wa rais wa Marekani Donald Trump wakati maafisa hao wanaposafiri kwenda Abu Dhabi kesho kwa mazungumzo. Waziri wa ushirikiano wa kanda ya Israel Ofir Aknis amesema mshauri wa cheo cha juu wa rais Donald Trump Jared Kushner na wajumbe wengine wa Marekani wa wanatarajiwa huko Israel leo kujiandaa kwa ujumbe wa UAE. Israel na UAE zilitangaza Agosti kumi na tatu kwamba zitarejea uhusiano wa kidiplomasia katika mpango uliosimamiwa na Trump. Makubaliano hayo yanabadilisha tena hali ya mashariki ya kati kutoka suala la Wapalestina hadi uhusiano na Iran. Sheria mpya za China kuhusu usafirishaji nje ya nchi teknolojia zinamaanisha uuzaji wa ByteDance wa app ya TikTok nchini Marekani zitahitaji idhini ya Beijing, mtaalam wa biashara wa China alikiambia chombo cha habari cha serikali hitaji ambalo litalazimisha kupeleka mashtaka ya kisiasa ByteDance imeamriwa na rais donald trump kubadilisha app ya programu fupi ya video tiktok agizo ambalo linaleta changamoto marekani licha ya wa wasiwasi wa usalama juu ya takwimu au data ya kibinafsi inayohusika microsoft corp na oracle corp ni miongoni mwa makampuni yanayotaka kununua ByteDance ambayo pia inajumuisha operesheni za TikTok Canada, New Zealand na Australia. Wananchi wa Montenegro wanapiga kura leo katika uchaguzi wa wabunge, wakichagua kati ya njia kuelekea ushirika wa EU wakiongozwa na chama tawala cha muda mrefu cha magharibi, au uhusiano wa karibu wa Serbia na Rusia uliotetewa na ushirika wa makundi ya upinzani . Uchaguzi unafanywa huku kukiwa na mzozo juu ya sheria ya mali ya kidini inayopingwa na washirika wenye ushawishi katika kanisa la Orthodox la Serbia. Kanisa linasema sheria inamruhusu Montenegro kuchukua mali yake katika juhudi za kuanzisha kanisa tofauti la waMontenegro, na serikali inakanusha madai hayo ushirika mkuu unaounga mkono Serbia na wapinzani wa Rusia wa For the Future of Montenegro wanaunga mkono madai ya kanisa. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa kutoka hapa mjini Washington DC. Mimi ni mkamiti Kibayasi, na utaendelea kuwa nami sekunde chache kutoka hivi sasa katika kipindi cha salamu na muziki. Hujambo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA, mahala popote pale unapotusikiliza, karibu katika kipindi cha salamu na muziki. Leo hii ndani ya studio upo nami mkamiti Kibayasi. Nimejaa tele Haya basi, kama Sande anavyopenda kusema nimejaa tele kama pishi la mchele. Bila kupoteza wakati, moja kwa moja ndani ya salamu na muziki, naanza kusoma salamu zako. Wewe si mwingine, unaitwa James Tano wa Nzega, Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwanza kwa Anton Mazengo, Baraka Mganga, Mabere Malale, Goligota Magabe, Meri Masile umemsalimia Nyanda Mayala Mpelwa Sekela Nyanda Wilfred Tambwe Zuberi Magwe Letisia Shilogile, wote wapokee salamu siku ya leo. Ujumbe unasema, jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Ninakubaliana kabisa na wewe James Tano wa Nzega, Tanzania. Kutoka huko Nzega, Tanzania, hivi sasa nakamata basi kadi yako, wewe si mwingine unaitwa Michael Motati wa Serengeti, pia unatokea huko Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwa Bona Saula Wachato, Isaac Sasamari, Khatib Zalo, Abel Arimba, Emmanuel Joseph Ruta Sigwa, Erisa Bahati Madaki, Princes Kamanga, Proje Rutashobia, Maiko Motatiro, Bahati Madaki na Silas Mtonja. Vilevile hivi sasa nakamata kadi yako wewe si mwingine Karangaza Selemani unapatikana kule Isevya, Tabora. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa dada yako Mwajabu akiwa Tabora, salamu ziende kwa Mariam Mnyangara akiwa Mwanza, Mariam Kapambwe akiwa Mwanza. Salamu pia unasema ziende kwa kaka zako, huyu anaitwa Hasani akiwa Dar es Salaam, vilevile umemsalimia kaka yako Jabiri na Adamu wakiwa hapo Tabora. Umewasalimia wajukuu zako Eliaika, Lightness, Fadhili bila kumsahau mtoto wako tatu kapambwe akiwa mwanza tanzania kutoka kwa karangaza selemani hivi sasa anakamata kadi yako wewe dedani yota mzilikana hujasema unapatikana wapi lakini unataka salamu zako ziende kwa simon marwa mseti salamu ziende kwa edward kabamba akiwa morogoro tanzania kevu mwandavuke salamu ziende kwa nyanda mayala salamu ziende kwa tupo chiduo Salamu ziende kwa abu Ali vilevile, umemsalimia salehe amani wa dar es Salaam pamoja na selemani fredi Upendo pia apokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizi, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Namwona huyu mwanamuziki bongo fleva ambaye anapendwa sana, amekuja kwa kasi kweli, si mwingine Zuchu na kibao kizuri kabisa, anakuambia wana Msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Baada ya kupata burudani hiyo murwa, ninaendelea kusomea salamu zako, ambapo sasa na kamata kadi yako wewe unaitwa Mwakipembe Nazareti, ukiwa unapatikana Tukuyu, Mbea, Tanzania. Unasema, mtangazaji wa kipindi hiki cha salamu na muziki, naomba nisomee salamu hizi ziende kwa wafuatao. Kwanza zianze kwako wewe unayesoma salamu hizi. Nasema shukrani sana, Nazareti Mwakipembe, ukiwa uko Kiwira, Tukuyu, Mbea, napokea salamu hizi kwa heshima kubwa sana. Asante sana. Salamu salamu zako pia unataka ziende kwa Fojei Mwaloka Shahada, kwa Reina Shani umemsalimia, William Kitengai, Joshua Rubenge. Salamu ziende kwa Neil Siobela umemsalimia, Mwandu John Noa Kapindo umemsalimia pia, Sayenda Mabula Magesha. Unataka salamu ziende kwa kinyozi mstaafu, lakini ujamtaja jina jingine bila shaka. Kinyozi mstaafu uh, hapo ulipo umepokea salamu hizi kutoka kwa Nazaret Mwa Kipembe. Salamu pia unasema ziende kwa Vasco. Mwakiusa yeye ya anapatikana Mbeya. tunza Godfrey Mwakapenda ujumbe unasema jamani, tuzidi kukum, kum, kukumbukana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Baada ya kusoma kadi hiyo, hivi sasa anakamata kadi yako wewe, si mwingine unaitwa Priscos anali sambaya salamu zako nataka ziende kwa Adam Selemani. Salamu ziende kwa Job Onseria. Salamu ziende kwa Nyakato Kaliwa. Salamu ziende kwa Catherine Sungura. Umemsalimia Kaduri mwana wa Kaduri popote pale alipo. Umemsalimia Sozi akiwa Shinyanga. Umemsalimia Neema na Nsanzi Gwako Kindindi, hawa wanapatikana Geita. Umemsalimia Asiyepo wa Manzili yeye pia umesema anapatikana Geita. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane hata kwa salamu, kwani huu ndio wakati mzuri wa kusalimiana hivi sasa. Basi nakamata kadi yako wewe Juma Yasini. Juma Yasini unasema salamu ni zipeperushe ziende kwa Juventus Joas Ntalima, salamu ziende kwa Maige Mbona Ntemisemi, salamu pia nazisoma zimfikie Edward Mayenga Nshashi, vilevile umemsalimia Fikiri Dario Gakala, umemsalimia Winfred Tambwe. Salamu zako nataka pia nizisome ziende kwa Majaliwa Bususu, vilevile vile umemsalimia Eric Victus Masawe na Ismail Togolani. Baada ya kusoma salamu hizi, sasa ninakamata salamu nyingine ambazo pia zinatoka kwa huyu anajiita Gazaboy, lakini hajasema anapatikana wapi. Gazaboy Salamu zake Gaza Boy anataka ziende kwa Chilolo, Denis Basila, Binti Kimario, Tina Matelula. Salamu ziende kwa Devota Daniel. Salamu ziende kwa Sura Mbili Kiango. Salamu ziende kwa Momanyi, umemsalimia Mogila Machuki. Salamu ziende kwa Artha Kabugu, Joshua Rubenge, Joshua Turuka salamu unasema ziende kwa mjomba wako Christian Mkonya akiwa Nyamtelela, Sengerema, Mwanza. Vilevile vile umesalimia watoto Nasra Salum. Salamu ziende kwa mtoto Nasma Singa. Salamu ziende kwa Nosfat Salum. Salamu pia ziende kwa Katoro, hawa wanapatikana Bukoba. Basi nyote mmesalimiwa na Gaza Boy, kutoka kwa Gaza Boy. Sasa ninakamata kadi yako wewe, mchana J, mchana. Salamu ziende kwa Swed Kaluta Raymond Masawe, Victor Kahangwa. Salamu ziende kwa Saidi Kilenja King Sofa. Pendo Silidiani umesalimiwa. Uchumi Filbert Sadiki, John Masanja, Michael Nonga pia umesalimiwa ndani ya kipindi hiki cha salamu na muziki hapa VOA sauti ya Amerika, ni wakati wa kupumzika na kupata burudani ya muziki, manake salamu bila ya muziki mambo pia huwa hayajakamilika, mambo hayaendi vizuri. Unasikiliza salamu kisha unapata burudani ya muziki. Nani huyo hivi sasa? mm -hmm. Basi ni kibao kizuri kutoka kwa Beka Fleva, anakwambia anakuambia poa, poa. Kujipanga kipindi nipo na yeye na yeye ye, ila kaja kapangua kayavuka yale yeye ye. Kusema za ukweli, nimepata pigo, moyo umetoboka, ina uma figo, kichwa changu mwenyewe naona mzigo, uh-oh. vipi ni kwepe adhabu, nisikonde ili nisipate tabu nao unakwenda mbio kweli kweli baocha poa poa, ndivyo hivyo tena, kinaondoka taratibu ndani ya kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka hapa VOA Washington DC. Bado upo nami Mkamiti Kibayasi, ninakusomea kadi yako hivi sasa. Wewe si mwingine, unaitwa Mapigano Jacobo, ambapo pia unapatikana katika barua pepe mapigano jacobo 80@gmail.com. Salamu zako unasema unataka ziende kwanza kabisa kwa Juventus Joas, salamu ziende kwa Baraka Rabani, salamu ziende kwa Mbaga charles Kubeja. salamu ziende kwa Mashaka Subi Mkonole, umemsalimia Muhamed Salim Dinya, umemsalimia pia Mwakipembe. Popote pale walipo wapokee salamu zao hivi sasa. Basi ninakuita wewe Zakaria Ndemfo, sikuiti uje hapa studio Washington DC, la hasha, papo hapo ulipo nataka usikilize salamu zako, ambapo unataka ziende kwa Exaudi Makiao akiwa Moshi Tanzania. Salamu ziende kwa Miraji Mwana Kibinda akiwa Morogoro vilevile vile, unataka salamu zako pia ziende kwa mabingwa wa salamu Afrika Mashariki, popote pale wapokee salamu. Unataka salamu ziende kwa Omari Momboka akiwa Morogoro. Salamu ziende kwa Shaha Simbayana akiwa pia Morogoro. Na kamata kadi yako wewe, Sedekia Rubeni Mpalala, Sedekia Rubeni Mpalala, salamu zako nataka ziende kwa Bahati Okech, salamu nataka ziende kwa Filipo Memba, salamu ziende kwa Masanja Kanone, salamu ziende kwa Robert Nachime, salamu nataka ziende pia kwa Buhu Magembia Mwenda vilevile vile, umemsalimia Buhu Magembia, wote hawa wakiwa huko Kahama. Salamu ziende kwa shukuru Nemba popote pale alipo, na musa Shauri pia amesalimiwa. Basi bila shaka salamu zao hizi wamezipata kupitia hapa, Sauti ya Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa, wewe unajiita mtoto wa Calvin si mwingine, unapatikana kahawa ya Tanga. Haya, Salamu zako unasema ziende kwa charles Kazioba. Salamu pia unasema zimfikie mtu pesa. Salamu ziende pia kwa anthari Makuume, apokee salamu siku ya leo. Ujumbe unasema jamani, VOA ipo wazi kwa ajili yetu. Naona pia muda nao hauniruhusu kuendelea sana kuzungumza hapa studio, japokuwa ningependa nisome kadi hizi na kuzimaliza, nikiwa nawe msikilizaji wangu, nayenisikiliza hivi sasa. Haya basi, sina budi kukusanya vilivyo vyangu na kukutakia siku njema, popote pale unaposikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, America VOA inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Katika kipindi hiki cha salamu na muziki ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi. Basi Otile Brown akishirikiana na Prezo wanakuambia ndugu Kunda, uwe na wakati mzuri. Kwa heri. yeah. uh. Yo, I'm still prezo. imeripoti maambukizi mapya ya virusi vya korona elfu sabini na nane, mia saba sitini na moja katika saa 24 leo Jumapili, siku moja yenye ongezeko la juu kabisa duniani tangu janga lilipoanza, huku nchi hiyo inaendelea kufungua uchumi wake. Maafisa wanasema mtu mmoja alipigwa risasi na kufa Jumamosi usiku huko Portland, kaskazini magharibi mwa jimbo la Oregon hapa Marekani wakati waandamanaji wa Black Lives Matter na wafuasi wa Rais Donald Trump walipopambana katika mitaa. Rais wa Ujerumani Frank Walter Steinmeier amelaani Jumapili jaribio la waandamanaji la kutaka kubomoa jengo la bunge la Ujerumani, Reichstag, akisema hilo ni shambulizi lisilokubalika moyoni mwa demokrasia yetu. Rais wa Ujerumani aliwaita waandamanaji kama ni watu wa mrengo mkali wa kulia huku akivisifia vyombo vya usalama kwamba vilichukua hatua ya busara katika mazingira ya hali ngumu. Israel ina matumaini ya kufanya sherehe ya utiaji saini huko Washington ifikapo katikati ya mwezi Septemba katika juhudi za mkataba wake wa kurejeshwa uhusiano na Umoja wa Falme za Kiarabu mjumbe katika baraza la mawaziri la waziri mkuu Benjamin Netanyahu amesema leo. Sheria mpya za China kuhusu usafirishaji nje ya nchi teknolojia zinamaanisha uuzaji wa ByteDance wa ap ya TikTok nchini Marekani zitahitaji idhini ya Beijing. Mtaalam wa biashara wa China alikiambia chombo cha habari cha serikali hitaji ambalo litalazimisha kupeleka mashtaka kisi ya kisiasa. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana, Nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.