VOA One The Hits. Kutoka Studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA kutoka studio namba 15 hapa Washington DC. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. Leo ni Jumatano, Oktoba 7 mwaka ni wa elfu mbili na ishirini. Tuna ripoti za masuala ya teknolojia, vilevile tutakuwa na ripoti ya ziara ya rais wa Malawi Lazarus Chakwera nchini Tanzania. Namnamnam, na mimi ni Sandey Shomari msikilizaji, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Mambo ni mengi kwelikweli, lakini pia tutakuwa na kipengele cha barazani, ambapo tutaangalia mambo yanakwendaje pale, na bila kusahau, tutakuwa na ripoti kutoka mahakamani mjini Nairobi kuhusiana na hukumu ya washukiwa watatu washambulizi katika maeneo ya maduka ya Westgate iliyofanyika Septemba 2013 huko nchini Kenya na kupelekea vifo vya takriban watu 67. Nam Sande, kama ulivyogusia hilo, hatimaye leo mahakama imewapata na hatia washukiwa wawili Muhamed Ahmed na Hussein Hassan Mustafa kwa kile ilichosema ni kushirikiana na wahalifu katika kutekeleza mashambulizi ya kigaidi. Mshukiwa watatu ameachiliwa huru, hakupatikana na hatia. Hakimu mkuu Francis Andai pia amewapata na hatia ya kuwa na vifaa vya kusaidia katika utekelezaji wa vitendo vya ugaidi. Mwenzetu BMJ Muridhi amezungumza na mwandishi wetu wa Nairobi, Huba Abdi, ambaye hapa anaanza kwa kuelezea nam washukiwa walikuwa wanne ambao walituhumiwa kuhusika katika shambulizi la kigaidi la mwaka elfu mbili kumi na tatu na baada ya kufikishwa mahakamani, kumekuwa na msururu ya kesi ambayo imekuwa ikisikizwa katika mahakama hapa nchini Kenya. Lakini mwaka jana mshukiwa watatu waliweza kuondolewa mashtaka kukosekana na ushahidi wa kutosha, na washukiwa watatu ambao walisalia na kesi yao imekuwa ikiendelea tumekuwa tukifika mahakamani lakini kesi hiyo imekuwa ikihairishwa. Na hapo jana siku ya Jumanne, kesi hiyo ambayo tulikuwa tunasubiri sana hukumu iweze kutolewa vilevile iliweza kuhairishwa. Lakini leo hii ah, baada ya kuhudhuria ah, kesi na kuisikiliza, jaji ah, ama hakimu mkuu Francis Andai katika kueleza maelezo yake na kutoa hukumu yake, ndiposa akamwondolea mmoja wa washukiwa ambayo alikuwa ni mshukiwa wa pili mashtaka na vilevile kusema kwamba wa, wa, wa shukiwa, mshukiwa wa kwanza na wanne wamehusika pakubwa sana hasa kwa kutumia njia ya simu kufanikisha na kuwasaidia magaidi kutekeleza mipango yao katika jumba la kibiashara la Westgate ambayo iliwaua watu sitini na saba na ni kesi ambayo imekuwa ikisubiriwa sana na watu wengi, lakini uh, wadadisi wa masuala ya ya, ya ya usalama wanasema kwamba kuchelewa kwa kesi hii uh, kimewafikisha moyo familia za waathiriwa, na kwamba haijatoa taswira nzuri katika taifa la Kenya, ya kwamba linakabiliana na magaidi. Na ni nini, ni nini hatma ya wale ambao walihusika moja kwa moja katika shambulizi hilo la Westgate la mwaka wa elfu mbili kumi na tatu Uh, wale ambao walikuwa mle, wacha hawa ambao wali- wanasemekana kusaidia wakiwa nje. Naam, wale ambao magaidi ambao walihusika moja kwa moja katika kufanya mashambulizi ya jumba la Westgate, uh, wali- waliuawa. Na washukiwa hawa wa, walihusika japo si kwa moja kwa moja, lakini wanadaiwa kufanya kazi na wale ambao waliuawa katika kuwafanyia iwe rahisi kufanya mashambulizi yao hapa nchini Kenya. Kwa hivyo wale walihusika moja kwa moja waliuwawa, na ndiposa kesi ya washukiwa hawa wanne imekuwa ikiendelea, na mmoja aliachiliwa mwaka jana, na hii leo tunavyozungumza mshukiwa wapili, wa pili ameondolewa mashtaka kwa sababu mahakama inasema kwamba haijaridhishwa na jinsi ambavyo upande wa mashtaka walivyoweza kutoa ushahidi, na ni kwamba ushahidi huo haukuweza kusema kwamba mshukiwa huyu wa pili ana kesi ya kujibu. Sasa baada ya yale ametokea, leo naye jaji au um, huyo hakimu mkuu amesema nini kuhusu siku ambayo atatoa hukumu kwa hawa wawili waliopatikana na hatia? Naam, baada ya huyo mmoja kuondolewa ama kusemekana kwamba hana kesi ya kujibu, wale wawili ambao wamesaliwa, ikiwa ni mshukiwa wa kwanza na mshukiwa wa pili, basi wataweza kujua mwisho wa hatima yao na kupatia kifungo chao uh, tarehe ishirini na mbili mwezi huu. Ni Huba Abdi, mwandishi wetu wa Nairobi Akizungumza na VOA Express kwanjia, na kwa njia ya simu nam. Basi kutoka huko Nairobi ni kwamba tunaelekea nchini Tanzania. Ziara ya siku tatu ya rais wa malawi daktari lazarus chakwera nchini humo inafanyika wakati ikielezwa kwamba biashara kati ya nchi hizo imekuwa kutokana na kuimarishwa sekta ya usafirishaji, kuongezeka kwa uzalishaji wa bidhaa viwandani, pamoja na kupunguza vikwazo visivyokuwa vya kodi. Mwandishi wetu wa Dar es Salaam, Dina Chahali, anayo taarifa zaidi. Wakizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kumaliza mazungumzo yao ya faragha ikulu jijini Dar es Salaam, marais hao John Magufuli wa Tanzania na Lazarus Chakwera wa Malawi walionyesha nia ya kuimarisha zaidi mahusiano hayo ya kibiashara baina ya Tanzania na Malawi. Kwenye mwaka huu wa 2019 hadi 20 biashara kati ya Malawi na Tanzania imeongezeka kufika dola 80 hadi 81 lakini tumefarijika pia kuona kituo chetu cha uwekezaji kimesajili miradi minane kutoka Malawi ambayo yameajiri yameajiri wa Tanzania mia tatu tisini. Lakini pia kuna makampuni ya Tanzania ambayo yameenda kuwekeza katika nchi ya Malawi. Kwa hiyo hii biashara ipo, tunataka sasa biashara ipande za kwa lengo hilo hilo la kusaidia nchi hizi mbili kushirikiana kibiashara, marais hao wawili pia wamezungumzia azma ya kuanza kufanya kazi mara moja kwa tume ya ushirikiano wa pamoja, huku pia Tanzania ikiahidi kufungua ofisi za mamlaka ya bandari TPA jijini Lilongwe, Malawi, ili kurahisisha usafirishaji wa bidhaa. Kesho rais huyo wa Malawi na mwenyeji wake wanatarajiwa kufungua kituo kikuu cha mabasi yaendayo mikoani kilichojengwa eneo la Mbezi Mwisho, jijini Dar es Salaam. Dina Chahali, Dar es Salam. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, hii ni VOA Express ikitangaza kutoka mjini Washington DC. Na sasa hebu tupate habari za dunia, zinasomwa na Harrison Kamau wa Somalia mapema leo amesema kwamba kundi la kigaidi la Al-Shabab lenye uhusiano na lile la Al-Qaida limewachilia madaktari wawili wa Cuba waliotekwa nyara nchini Kenya na kupelekwa nchini humo. Afisa wa ngazi ya juu wa kijasusi wa Somalia ameliambia shirika la habari la AP kwamba madaktari hao wameachiliwa baada ya mashauriano yaliyochukua miezi kadhaa na watekaji nyara. Vyanzo kadhaa vinasema kuwa maafisa wa kijasusi waliomo na serikali ya Cuba kufanya mashauriano na watekaji nyara hao baada ya video kutolewa kwenye mitandao wakiwa hai miezi kadhaa iliyopita, waziri wa mambo ya nje wa Cuba Bruno Rodriguez, kupitia mtandao ya kijamii, amethibitisha kuachiliwa kwa madaktari hao mwishoni mwa wiki, akiongeza kuwa amepata nafasi ya kuongea na mwenzake wa Somalia Ahmed Isse Awad baada ya kuachiliwa kwa madaktari hao. Inakisiwa kuwa madaktari hao walitekwa nyara Aprili mwaka uliopita wakati wakiwa kwenye eneo la Mandera nchini Kenya, baada ya kutumwa nchini humo mwaka uliotangulia. Utafiti wa maoni uliofanywa katika zaidi ya mataifa darzeni moja yaliyoendelea kidemokrasia umebaini kuwa hadhi ya China imeshuka kwa kiwango kikubwa, hasa baada ya kuzuka kwa virusi vya korona nchini humo. Kupitia mahojiano ya simu yaliyofanyiwa zaidi ya watu elfu 14 kwenye mataifa 14 kati ya mwezi Juni na Agosti mwaka huu na kampuni ya kukusanya takwimu ya hapa Marekani ya Pew, asilimia 61 walisema kuwa Beijing ilizembea katika kudhibiti janga hilo ikilinganishwa na asilimia 37 waliosema kuwa ilijitahidi. Hata hivyo, maoni yalitofautiana kulingana na kila taifa, mengi ya kikashifu China yakitoka kwa watu wa Japan, Sweden na Australia. Utafiti huo unasema kuwa asilimia 78 ya walioshiriki walisema kuwa hawana imani na kiongozi wa China Xi Jinping ifikapo kwenye maamuzi ya masuala ya kitaifa. Hali ya taharuki imekuwa ikitanda kati ya Australia na Beijing tangu taifa hilo liliposema kuwa uchunguzi huru ufanyike ili kubaini kiini cha virusi vya korona nchini China, kwenye mji wa Wuhan, mwishoni mwa mwaka uliopita. Wakati janga la korona likiendelea kutanda kote ulimwenguni, mfumo mpya wa kufanya vipimo kwa haraka huenda ukaleta matumaini ya kudhibiti janga hilo. Hapa Marekani, zaidi ya vipimo milioni nne vinahitajika kufanywa kila siku ili kudhibiti kuenea kwa virusi, kulingana na chuo kikuu cha Brown kikishirikiana na shirika la habari la NPR. Hata hivyo, miezi sita baada ya janga hilo kuingia hapa Marekani, vipimo vya kila siku bado havijafikia milioni moja, kulingana na takwimu iliyotolewa na wafuatiliaji. Kulingana na watafiti, mfumo mpya wa upimaji unaweza kutoa majibu baada ya dakika 15 hadi 30, huenda ukabadili hali tatizo kubwa linaloshuhudiwa kwenye juhudi za kupambana na janga hilo ni muda mrefu wa kupata majibu ambao pia una maana kwamba hatua zinachukua muda kuchukuliwa. Kulingana na mtaalamu wa magonjwa ya kuambukizwa kutoka chuo kikuu cha Yale, anweli amesema kuwa upimaji wa haraka utaweza kutoa nafasi ya kuchukuliwa kwa hatua za haraka kabla ya mgonjwa kueneza virusi kwa wengine. Mfumo wa kwanza wa upimaji uliopendekezwa ni ule wa PCR unaotafuta vinasaba vya kirusi cha COVID-19, huku wa pili ukiwa ule wa kutambua protini ndani ya kirusi chenyewe. <mulia> <mulia> Na basi, moja kwa moja, baada ya kupata habari za dunia, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, na tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati. Tuko hapa mjini Washington DC. Tuelekee katika makala ya Barazani ambapo tumeuliza ni mwanamuziki gani unayempenda sana wa kiafrika na ni kwa nini? Maoni ni mengi, lakini kwanza tuanze na wale waliotoa maoni kwa njia ya simu. Asante sana kwa jina, naitwa Mtupesa mwanamke rais ya wanyonge mda wote anapatikana ni sisi mpimbe Katavi, Tanzania. Mimi kweli kwa upande wa, wa, wa mziki bongo feva, mziki ambao naupenda ni mziki wa arkiba, maana mziki wake kweli unaelimisha tofauti na na wanamziki wengine wa, wa, wa, wa, wa, kizazi kipya. Mziki yao sawa wanaimba, lakini kwenye maadili vizuri haifundishi ay, ay. Maana mziki mzuri unaoelimisha na, na kufundisha jamii maana mimi naupenda mziki wa Alikiba tena sana. Ni mshabiki wa Alikiba. bara la Afrika, mi napenda muziki ya nani, hii ya nani ah, kuna mwanamuziki kuna, kuna, fani nimemtoka kidogo jina, maana muziki yao mimi a ya mziki naipenda sana sana sana. Nashukuru sana, yani sana, endeeni kutukumbuka kupitia voice hii Swahili, yani tunawapenda sana. Asante sana Sauti ya Amerika. Mimi ni Robert na chini Danige, nikipatikana Kalehe, mashariki mwa zamana ya kidemokrasia Kongo. Kweli mimi na furahia sana mwanamziki ambaye anaitwa Tike Mja a Kodi kutoka huko Cote Divoir anafurahia uh, sana mziki uh, le uh, monde. Hapa anaimba kuhusu namna wazungu waliweza uh, kugawanya nchi zote za uh, Afrika bila hata kutushirikisha sisi yana Afrika, yaani walikuwa tu akigawanya anamu hayo tu. Anaimba kuhusu umoja wana Afrika anaenda kuhusu namna gani wanaafrika wanapasha aichi kwa amani na upendo. Yaani mimi huwa nampendelea sana, nampenda sana kike mcasa kodi katika wanamziki wote wa hapa barani Afrika. Nashukuru sana juo na hapa mkononi nina maoni yako. Wewe unajiita Mwenjuma Salim, unasema unamkubali Simba ama ukipenda Diamond Platinum. Nimsa ni msanii wa muda mrefu kwenye muziki wa Tanzania na Afrika kwa ujumla, pia anatoa nyimbo bora na zenye kukubalika. Anasema baadhi ya nyimbo zake kwa kweli zinavuma ulimwenguni kote. Naye eh huyu anajiita Athumani Fumo, anasema lakdube wa Afrika Kusini, ninampenda sana nyimbo zake, zilikuwa zinagusa hisia jinsi watu tunavyotakiwa kuishi kwa upendo bila ya kubaguliwa. RIP ana maana rest in peace, Laki Dube. Huyu mwingine anajiita ndugu Sweta Achayo, mkazi wa Busega, Tanzania, anasema yeye anamkubali sana hashtag Eric Wainaina kutokana na kuimba kwake nyimbo zinazogusa nyanja zote za kisiasa, kiuchumi, na vilevile vile mambo ya kila siku yanayoendelea katika maisha ya mwanadamu. Haya basi, wanamuziki wengi ama kwa hakika wanapendwa na wengi, wametajwa lakini basi, tutaangalia baadhi yenu ambao mmetaja hapa. Kwa upande wangu mkamiti, mimi ni naye Eliasi Mardoche Banywesize anasema mimi, mziki wake Ali Kiba unaweza kunishika kwelikweli, wote na wazazi bila wasiwasi, mnaweza kusikiliza hata na watoto. Alikiba ndiyo anayempenda. Haya, bila shaka Salim Hemedi El Batawi anasema kwa hakika minampenda mwanamuziki marehemu Saifu Salimu Abdullah. Huyu alikuwa msanii anayeimba, anatia muziki, anapiga vyombo mbalimbali, pia ni msanii anayejua kuchora. Huyu alikuwa gwiji Afrika nzima. Sante sana Tambwe Ngabohemo kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Yeye anasema ana mmoja ana watatu. Haya basi, tuambie. Anasema upinzani wa Fali Pupa Feri Gora na Ali Kiba kutoka Tanzania, hawa ni wasanii wa pekee ambao mi naona wako tofauti kabisa na wasanii wengine. Sante sana Innocent Mde, unasemaje? Vinocent Mde anasema yeye anampenda Bi Vanessa Mdee anasema kwa sababu ni mmoja na muziki unaojua, kuhangaika sana maisha, anafanya kazi kwa viwango vya juu na anajua kujituma. Haya basi, wengi wametoa maoni yao, hayo ni baadhi ya, endelea ya kutoa maoni yako. Haya sasa, sande Shomari, naona mwadia wakati wa burudani ya muziki, kama usemavyo VOA Express, bila muziki bado haijakamilika. Ninamkaribisha Diamond Platinum akishirikiana na Zuchu katika wimbo Litawachoma. STL, kipenzi changu changama, inawelewa Basi na akitoweka na utaratibu si mwingine, huyo ni Diamond Platinumz kushirikiana kishirikiana na mwanamuziki Zuchu anayekuja juu kule nchini Tanzania, na kibao chao litawachoma. Asante sana. Basi ndio mambo yanayokuwa ndani ya VOA Express, na bila shaka umependa ujumbe huo msikilizaji. Basi msikilizaji, leo ukiwa ni siku ya Jumatano, takuletea makala ya teknolojia ambayo ni njia mojawapo ya kuvutia vijana katika juhudi za kuhifadhi mazingira Wanamazingira huko nchini Kenya wameanza kutumia programu za kompyuta zilizowekwa kwenye simu za mkononi. Mwandishi wetu wa Nairobi, Huba Abdi, anaangazia mikakati ya kuhamasisha vijana kuhifadhi mazingira kupitia apu itwayo Usiku Games. Kazi kwako Huba Abdi. Usiku Games ni programu maalum ya kuhifadhi mazingira kupitia teknolojia kwa njia ya simu. Api hii huwavutia vijana na jamii nzima kushiriki katika mchezo wa kurusha mbegu za miti kupitia ndege na kupata alama ambazo hatimaye hubadilishwa kwa fedha na kutumiwa katika juhudi za kuhifadhi mazingira. Deforestation unfortunately has been a problem uh, for a long time. The first legislation Kenya was passed in 1940 about deforestation. So this has been around for a while. uh, but we really need to get the next generation involved. Uh, aware and active around the problem. Mwisho wa mchezo, wachezaji hutuzwa kwa kupanda kwa mfano miti 379, mchezaji anahimizwa kuibadilisha kuwa miti halisi 379 kwa kutoa shilingi moja kwa kila mti. Secret Games is is, is a a company uh, harnesses the power of gamification to approach social challenges. Uh, whether that's healthcare, women empowerment, uh, education, etc. And deforestation, uh, as I say, is, is actually a huge problem Inatarajiwa kuwa kwa kipindi cha miaka ishirini ijayo vijana ndio watakuwa wanaharakati wakubwa kulinda mazingira. Huba Abdi, VOA, Nairobi. Msikilizaji, napenda kukukumbusha kwamba matangazo ya VOA Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na eneo zima la Maziwa Makuu. Unaweza pia kutufuatilia katika Facebook ya VOA Swahili. Umewadia wasaa wa kuchanganua yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, kama anavyotueleza mwenzangu hapa studio, Sande Shomari. Asante sana mkamiti, basi mi niko standby moja kwa moja kupalena ujiri kwenye mitandao mbalimbali, kuanzia kule kwenye Twitter, Facebook, Instagram kwingineko ni moja kwa moja basi. Jarida la Grammy limeweka kwenye tita yake mahojiano na msanii wa Tanzania Diamond Platnumz, ambapo msanii huyo Tanzania amesema ndoto yake kubwa ni kufanya kolabo na msanii Usher Raymond wa Marekani, maana anasema huyo ndio idol wake mkubwa. Pia anasema amekuwa akimwangalia tangu akiwa utotoni. Na kuhusu Grammy, Diamond amesema amesikia kwamba kama akishinda, anasema kama akishinda tuzo hiyo, basi atasherekea kwa maombi wiki nzima, atafanya sharaha Hali kadhalika atafanya tamasha la buri kwa watanzania wote wanasema waende wakaone tuzo hiyo na kupiga nayo picha, kama akifanikiwa kupata basi. Kutoka huko pia, ni rais wa Tanzania John Pombe Magufuli amempigia simu na kumpa pole mheshimiwa Zito Zuberi Kabwe, ambaye ni mbunge. Huyo alipata ajali jana mkoani Kigoma. Naye Zito kupitia utandao wake wa Twitter ameandika akisema kwamba ninaendelea vizuri, ilikuwa ni ajali mbaya sana Namshukuru Allah kwa kutuponya. Shukrani kwa wahudumu wa kituo cha afya cha Kalia, licha ya changamoto, huduma ya kwanza imetusaidia. Shukrani kwa madaktari na wahudumu wa hospitali ya maweni mjini Kigoma, mimi na wenzangu mpaka sasa ni wazima. Maana tayari mitandao mingi ilianza kuandika habari mbalimbali e, juu ya ajali hiyo hapo jana, wengine akimzushia kifo huyu bwana Zitto Kabwe, lakini basi, anasema yeye anaendelea vizuri na anashukuru Mungu kwa hilo. Vilevile ni habari nyingine inaendelea nchini Kenya ya waziri Amina Mohamed kuongoza shirika la biashara ulimwenguni WTO. Juhudi zake zimepata pigo baada ya jumuiya ya Ulaya kuchagua kuunga mkono washindani wengine wawili kutoka Nigeria na Korea ya Kusini. Duru za Umoja wa Ulaya zimesema kwamba kuchagua wanawake wawili inamaanisha kwamba mmoja, kutoka nchi iliyoendelea, Korea ya Kusini, au mwingine kutoka Nigeria, nchi inayoendelea, atakuwa ndio mshindi Kambi ya Ulaya nataka kuhakikisha kwamba mwanamke anaongoza WTO kwa mara ya kwanza bila kujali ni kanda gani ya dunia anayotoka, kulingana na chanzo hicho. Haya, kwingineko pia, huko nchini Kenya, jaji wa mahakama e, kuu Weldon Korir ametangaza kiti cha eneo bunge la Gatundu Kaskazini kwamba kipo uwazi baada ya uchaguzi wa mbunge ani wa Njiku Kibe kutenguliwa kutokana na kukiuka sheria za uchaguzi na kutangaza kwamba sasa utaitisha uchaguzi mpya katika eneo hilo. Haya, tukitoka huko basi, tunakutana na mwanamuziki Rihana. Yeye kwa upande wake amelazimika kuomba msamaha kwa kutumia hadithi ya Kiislamu kwenye enesho onyesho la nguo za ndani za kampuni yake ya Fenti. Alianza kukosolewa vibaya kwenye mitandao mbalimbali kwa kutumia wimbo unaojulikana kama dum wa msanii Kuklo, ambao unajumuisha maudhui ya Kiislamu yanayofahamika kama hadithi. Rihana amesema utumiaji wa nyumba hiyo ulikuwa ni ukosefu wa makini, akiomba msamaha. Kwingineko, washabiki wa soka wataangalia mchezo na wakanana wanaotarajia maarufu jioni hii kati ya Hispania na Ureno kwa mchezo wa kirafiki wa kupimana nguvu kuelekea mwendelezo wa mchuano ya UEFA Nations League. Sasa basi, nani ataibuka mshindi? Watu watajua baada ya mechi hiyo ambayo inangojiwa kwa hamu na mashabiki wa soka. Basi kufikia hapo hayo ndao, ni baadhi tu yanayotanda katika mitandao. Nirudi kwako Mkamiti Kibeasi. Shukrani sana Sande Shomari. Pia ninaona tuna maoni katika swali tulilobandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook, unathamini vipi mwalimu wako kwanza Tunakushukuru msikilizaji, kwani majibu ni mengi mno na nitashirikiana na Sande Shomari kukusomea kadri tuwezavyo. Ninaanza naye Priscus Anaeli Sambaya, yeye anatokea Nzega, Tabora, Tanzania. Anasema kiukweli yeye mara nyingi akienda likizo kijijini huwa anaenda kuwatembelea walimu wake waliopo hai mpaka sasa, ambao ndio wamesaidia kufanikisha maisha yake na kumfundisha mbinu ya kuishi mitaani na Kuheshimu kila mtu ni kutokana na juhudi za walimu. Sawa kabisa mkamiti. Basi, kwa upande wangu maoni ni mengi kweli kweli. Naye Amoni Ngogi Kaboma kutoka Ikulu Ndogo ya Zero Planet, anasema kule Tanzania, anasema kwangu mimi, namthamini mwalimu wangu kwa sababu ainefundisha mengi, ujasiriamali, akaniambia kwamba kufeli elimu sio kufeli maisha, ikiwemo ujuzi eh, wa kuwasiliana kwa njia ya internet kama hivi. Basi nimpongeze sana Mwalimu Kapinga Eh, wa shule ya msingi Zomba Mbinga anasema, Mungu ampe maisha marefu zaidi, maana ndiye alilipa talanta yangu ya sasa. Bila shaka Julius Kimaro ukiwa Singida, Tanzania anasema, ninaheshimu sana mwalimu kwa kuwa amenilea mpaka leo, najua jema na baya, na pia ni mwalimu anayependa sana. Mi pia ni mwalimu, naipenda sana kazi yangu. VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi ni Aida Isa, msimamizi ni BMJ Muridhi. Hapa studio nimeshirikiana na Sande Shomari. Jina langu ni Mkabiti Kibayasi, ninawatakia wasikilizaji wote jioni njema popote pale mnapotusikiliza.